กองทุนสุขภาพตำบล - กองทุนหลักประกันสุขภาพท้องถิ่น - กปท

อบรมให้ความรู้เรื่องภาวะโภชนาการให้แก่นักเรียนและผู้ปกครอง

กิจกรรม : อบรมให้ความรู้เรื่องภาวะโภชนาการให้แก่นักเรียนและผู้ปกครอง
วันที่ 01/04/2021 - 30/04/2021
งบประมาณที่ตั้งไว้ 23,415.00 บาท
กลุ่มเป้าหมาย 0 คน
รายละเอียดกลุ่มเป้าหมาย
รายละเอียดกิจกรรม :
รายละเอียดกิจกรรม

1.1 ให้ความรู้เรื่องภาวะโภชนาการในเด็ก แก่ ครู ผู้ปกครอง แม่ครัว

1.2 จัดทำคู่มือเมนูอาหารแต่ละชนิด คุณประโยชน์ของอาหารแต่ละชนิดและโภชนาการสำหรับเด็กแต่ละกลุ่ม

เป้าหมาย

- นักเรียน จำนวน 69 คน

- ผู้ปกครอง จำนวน 50 คน

- บุคลากรทางการศึกษา (ครู/แม่ครัว)จำนวน 10 คน

งบประมาณ

- ค่าอาหารว่างและเครื่องดื่ม จำนวน 129 คนๆละ 2 มื้อๆละ 25 บาท เป็นเงิน 6,450 บาท
- ค่าอาหารกลางวัน จำนวน 129 คนๆละ 1 มื้อๆละ 65 บาท เป็นเงิน 8,385บาท
- ค่าตอบแทนวิทยากร จำนวน 4 ชั่วโมงๆละ 600 บาท เป็นเงิน 2,400 บาท
- ค่าป้ายไวนิล ขนาด 1.5 x 3.0 เมตร จำนวน 1 ผืน เป็นเงิน 675 บาท
- ค่าถ่ายเอกสารจัดทำคู่มือเมนูอาหาร จำนวน 119 เล่มๆละ 30 บาทเป็นเงิน 3,570 บาท

รวมเป็นเงิน21,480บาท

- ค่าวัสดุ/อุปกรณ์ ในการสาธิตทำอาหาร

เมนูสลัดผัก

- ผักกาดหอม 2 กิโลกรัมๆละ 30 บาท เป็นเงิน 60 บาท
- แครอท 1 กิโลกรัมๆละ 25 บาท เป็นเงิน 25 นาท
- มะเขือเทศ 1 กิโลกรัมๆละ 50 บาท เป็นเงิน 50 บาท
- ข้าวโพด 1 กิโลกรัมๆละ 30 บาท เป็นเงิน 30 บาท
- แตงกวา 1 กิโลกรัมๆละ 30 บาท เป็นเงิน 30 บาท
- หอมใหญ่ 1 กิโลกรัมๆละ 25 บาท เป็นเงิน 25 บาท
- ไข่ไก่ 1 แผงๆละ 110 บาทเป็นเงิน 110 บาท
- อกไก่2 กิโลกรัมๆละ 75 บาทเป็นเงิน 150 บาท
- ส่วนผสมน้ำสลัด เป็นเงิน 200 บาท

รวมเป็นเงิน680 บาท

เมนูน้ำปั่นผักผลไม้รวมเพื่อสุขภาพ

- ส้ม 3 กิโลกรัมๆละ 40 บาท เป็นเงิน 120 บาท
- แอปเปิลเขียว 3 แพคๆละ 50 บาท เป็นเงิน 150 บาท
- แอปเปิลแดง 20 ลูกๆละ 5 บาท เป็นเงิน 100 บาท
- แตงโม 5 กิโลกรัมๆละ 20 บาท เป็นเงิน 100 บาท
- มะเขือเทศ 1 กิโลกรัมๆละ 50 บาท เป็นเงิน 50 บาท
- องุ่น 2 กิโลกรัมๆละ 60 บาท เป็นเงิน 120 บาท
- สับปะรด 3 กิโลกรัมๆละ 20 บาทเป็นเงิน 60 บาท
- มะนาว 1 กิโลกรัมๆละ 80 บาท เป็นเงิน 80 บาท
- กีวี่5 แพคๆละ 40 บาทเป็นเงิน 200 บาท
- กล้วยหอม 2 กิโลกรัมๆละ 40 บาท เป็นเงิน 80 บาท
- สะระแหน่ 2 กำๆละ 10 บาท เป็นเงิน 20 บาท
- น้ำตาลทราย 2 กิโลกรัมๆละ 25 บาทเป็นเงิน 50 บาท
- แก้วมังกร 2 กิโลกรัมๆละ 60 บาท เป็นเงิน 120 บาท
- เกลือ 1 ห่อๆละ 5 บาท เป็นเงิน 5 บาท

รวมเป็นเงิน1,255บาท

รวมเป็นเงิน........23,415.........บาท