กองทุนสุขภาพตำบล - กองทุนหลักประกันสุขภาพท้องถิ่น - กปท

credit_score
แบบการติดตามประเมินผลการดำเนินกิจกรรมของโครงการ (Process Evaluation)
กิจกรรมระยะเวลาเป้าหมาย/วิธีการผลการดำเนินงานปัญหา/อุปสรรค/แนวทางแก้ไข
ตามแผนปฏิบัติจริงตามแผนปฏิบัติจริงตามแผนปฏิบัติจริง
1. กิจกรรมอบรมให้ความรู้กับนักเรียนและผู้ปกครองนักเรียน 14 พ.ค. 2567 -

ชื่อกิจกรรมที่1 กิจกรรมให้ความรู้หนูน้อยฟันสวย รายละเอียดกิจกรรม/งบประมาณ/อื่นๆ 1.อบรมให้ความรู้กับนักเรียนและบุคลากรในโรงเรียน 2.ให้ความรู้ขั้นตอนการแปรงฟันอย่างถูกวิธี 7 ขั้นตอน 3.วิธีการการรักษาสุขภาพในช่องช่องปากงบประมาน
1.ค่าไวนิล 1x3 เมตร เป็นเงิน 750 บาท 2.ค่าอาหารเที่ยงผู้ปกครองจำนวน 83 คน x 50 บาท รวมเป็นเงิน 4,150 บาท ค่าอาหารว่างจำนวน  คน 166 x 25 บาท x 2 มื้อ รวมเป็นเงิน 8,300บาท(166×50=8,300) 3.ค่าวิทยากรจำนวน 1 คน x 2 ชั่วโมง x 600 บาท เป็นเงิน 1,200 บาท ผลผลิต (Output) / ผลลัพธ์ (Outcome) 1.นักเรียนมีความรู้ความเข้าใจในการดูแลสุขภาพช่องปากและฟัน 2.นักเรียนมีสุขภาพในช่องปากและฟันดีขึ้นตามลำดับ 3.นักเรียนสามารถนำความรู้ที่ได้รับไปถ่ายทอดขยายผลต่อเพื่อนและผู้ใกล้ชิดได้อย่างถูกต้อง กิจกรรมที่ 2 กิจกรรมลงมือปฏบัติ รายละเอียดกิจกรรม/งบประมาณ/อื่นๆ 1.ให้ความรู้และสาธิตการแปรงฟัน 2.นักเรียนลงมือปฏิบัติ

-

-

-

-

2. กิจกรรมอบรมให้ความรู้กับนักเรียนและผู้ปกครองนักเรียน 14 พ.ค. 2567 14 พ.ค. 2567

1.ค่าจัดซื้อแปรงสีฟันจำนวน 83 ด้ามๆละ 25 บาท เป็นเงิน 2,075 บาท (83×25=2,075) 2.ค่าจัดซื้อยาสีฟันขนาด 80กรัมจำนวน 83 หลอดๆละ 25 บาท เป็นเงิน 2,075 บาท (83×25=2,075) 3.ค่าวิทยากรจำนวน 1 คน x 2 ชั่วโมง x 600 บาท เป็นเงิน 1200 บาท ระยะเวลาดำเนินงาน ผลผลิต (Output) / ผลลัพธ์ (Outcome) 1.นักเรียนสามารถแปรงฟันอย่างถูกวิธี
2.นักเรียนสามารถนำความรู้ที่ได้รับไปถ่ายทอดและขยายผลต่อเพื่อนและผู้ปกครอง งบประมาณโครงการ จำนวนงบประมาณที่ต้องการสนับสนุน จำนวน 19,750.00 บาท

ชื่อกิจกรรมที่1 กิจกรรมให้ความรู้หนูน้อยฟันสวย รายละเอียดกิจกรรม/งบประมาณ/อื่นๆ 1.อบรมให้ความรู้กับนักเรียนและบุคลากรในโรงเรียน 2.ให้ความรู้ขั้นตอนการแปรงฟันอย่างถูกวิธี 7 ขั้นตอน 3.วิธีการการรักษาสุขภาพในช่องช่องปากงบประมาน
1.ค่าไวนิล 1x3 เมตร เป็นเงิน 750 บาท 2.ค่าอาหารเที่ยงผู้ปกครองจำนวน 83 คน x 50 บาท รวมเป็นเงิน 4,150 บาท ค่าอาหารว่างจำนวน  คน 166 x 25 บาท x 2 มื้อ รวมเป็นเงิน 8,300บาท(166×50=8,300) 3.ค่าวิทยากรจำนวน 1 คน x 2 ชั่วโมง x 600 บาท เป็นเงิน 1,200 บาท ผลผลิต (Output) / ผลลัพธ์ (Outcome) 1.นักเรียนมีความรู้ความเข้าใจในการดูแลสุขภาพช่องปากและฟัน 2.นักเรียนมีสุขภาพในช่องปากและฟันดีขึ้นตามลำดับ 3.นักเรียนสามารถนำความรู้ที่ได้รับไปถ่ายทอดขยายผลต่อเพื่อนและผู้ใกล้ชิดได้อย่างถูกต้อง กิจกรรมที่ 2 กิจกรรมลงมือปฏบัติ รายละเอียดกิจกรรม/งบประมาณ/อื่นๆ 1.ให้ความรู้และสาธิตการแปรงฟัน 2.นักเรียนลงมือปฏิบัติ

-

1.ผู้ปกครองและนักเรียนได้รับการส่งเสริมจากชุมชนในการส่งเสริมสุขภาพฟันของนักเรียน

-