กองทุนสุขภาพตำบล - กองทุนหลักประกันสุขภาพท้องถิ่น - กปท

credit_score
แบบการติดตามประเมินผลการดำเนินกิจกรรมของโครงการ (Process Evaluation)
กิจกรรมระยะเวลาเป้าหมาย/วิธีการผลการดำเนินงานปัญหา/อุปสรรค/แนวทางแก้ไข
ตามแผนปฏิบัติจริงตามแผนปฏิบัติจริงตามแผนปฏิบัติจริง
1. กิจกรรมครั้งที่ 1 1 เม.ย. 2568 -

 

-

-

-

-

2. กิจกรรมครั้งที่ 3 1 เม.ย. 2568 -

 

-

-

-

-

3. กิจกรรมครั้งที่ 4 1 เม.ย. 2568 -

 

-

-

-

-

4. กิจกรรมครั้งที่ 2 11 เม.ย. 2568 -

 

-

-

-

-

5. กิจกรรมอบรมให้ความรู้และฝึกปฏิบัติ 1 เม.ย. 2568 1 เม.ย. 2568
  • ค่าอาหารว่าง  จำนวน  40 คนคนละ 20  บาท เป็นเงิน 800 บาท
  • ค่าวิทยาการ ชั่วโมงละ 300 บาท บุคคลภายนอก ชั่วโมงละ 600 บาท
  • ค่าวิทยากร จำนวน 2 คน ชั่วโมง ๆละ 300 บาท เป็นเงิน 1,200 บาท
  • ค่าป้ายโครงการ 300 บาท
  • ค่าอาหารว่าง  จำนวน  40 คน คนละ 20  บาท เป็นเงิน 800 บาท ค่าอุปกรณ์ ในกิจกรรม ครั้งที่1
  • กิจกรรม “ ลูกโป่งสร้างสรรค์ ”
  1. ลูกโป่งไส้ไก่เมทัลลิค ถุงละ 14 บาท 5 ถุง = 700 บาท
  2. สีเมจิก 12 สี กล่องละ 100 = 450 บาท 3.เครื่องเป่าลูกโป่งไฟฟ้า 890 รวม  2,040  บาท

- กิจกรรม  “นักเล่าคนเก่ง หัวข้อ การเป็นอยู่และการใช้ชีวิตร่วมกันกับผู้อื่น” 1.ขนมคละรวม 10 แพ็ค แพ็ค ละ 50 บาท =500 บาท 2.นมดัชมิลน์ 1 ลัง =  255 บาท ( สำหรับเป็นของรางวัลให้กับเด็กๆในการทำกิจกรรม ) 3.ลูกโป่ง 4 แผง แผงละ 30 บาท = 120 บาท 4.กระดาษขาว A4 ขนาด 180 แกรม =165 บาท รวม  1,040  บาท รวมทั้งหมดเป็นเงิน 5,380 บาท

กิจกรรมอบรมให้ความรู้และฝึกปฏิบัติ

-

ผู้เข้าร่วมกิจกรรมได้รับความรู้และฝึกปฏิบัติ

-

6. กิจกรรมครั้งที่ 2 1 เม.ย. 2568 1 เม.ย. 2568
  • ค่าวิทยากร จำนวน 2 คน  ชั่วโมงละ 300 บาท เป็นเงิน 1,200 บาท
  • ค่าอาหารว่าง  จำนวน  40 คนคนละ 20  บาท เป็นเงิน 800 บาท ค่าอุกรณ์ในกิจกรรม ครั้งที่ 2
  • กิจกรรม  “ภาพพิมพ์ MonoPrint ”จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น
  1. เครื่องมือแกะไม้ 1 ชุด มี 6 ชิ้น 550 บาท จำนวน 2 ชุด = 1,100 บาท
  2. ลูกกลิ้งยาง ขนาด 6 นิ้ว อันละ 200 บาท จำนวน 1 อัน =200 บาท
  3. หมึกพิมพ์ กระปุกละ 450 บาท จำนวน 1 กระปุก  = 450 บาท
  4. บาเร็ง 2 อัน (ใช้สำหรับรีดกระดาษ) = 320 บาท
  5. กระดาษร้อยปอนขนาด A1 แผ่นละ 20 บาท จำนวน 25 แผ่น
    = 500 บาท
  6. ชุดเกรียงเพ้นท์ 2 ชุด ชุดละ 300 บาท = 600 บาท
  7. น้ำมันสน 1 ขวด 53 บาท รวม    3,223    บาท

- กิจกรรม ส่งเสริมการเรียนรู้ด้านอาหาร “ หม่าล่าเน้นสุขภาพ ” 1. อกไก่ 2 กก = 200 บาท 2. ลูกชิ้นเอ็นไก่ 3 ถุง ถุงละ 50 บาท = 150 บาท 3. เต้าหู้แผ่น 2 ถุง ถุงละ 40 บาท    = 80 บาท 4. ไก่อร่อย 1 ถุง ถุงละ 69 บาท      = 69 บาท 5. เมก้าเครป 5 ถุง ถุงละ 69 บาท    = 345 บาท 6. ไส้กรอกอีสาน 5 ถุง ถุงละ 70 บาท = 140 บาท 7. ไส้กรอกแดง 2 ถุง ถุงละ 60 บาท    = 120 บาท 8. เบค่อนพันเห็ด 3 ถุง ถุงละ 100 บาท  = 300 บาท 9. เห็ดเข็ม 2 กก ๆละ60 บาท            = 120 บาท 10. มะเขือเทศสีดา1กกๆ70บาท          = 70 บาท 11. บล็อกโคลี 2 หัว                          = 60 บาท
12. ข้าวโพดอ่อน 5 แพ็ค แพ็คละ 20 บาท = 100 บาท 13. น้ำซอส 1 แกลลอน ๆละ 500 บาท= 500  บาท 14. พริกผงหม่าล่า 1 ถุง 500 บาท 15. ไม้เสียบ 6 ถุง ถุงละ 20 บาท = 120 บาท 16. แก้วน้ำพลาสติก 1 แถว 25 บาท 17. กระดาษชิดชู 5 ม้วน ม้วนละ 20 บาท = 100 บาท รวม    2,999    บาท รวมทั้งหมด เป็นเงิน  8,222 บาท

กิจกรรมครั้งที่ 2 พิมพ์ MONOPrint จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น

-

ผู้เข้าร่วมกิจกรรมได้รับรับความรู้เรื่อง ภาพพิมพ์ MONOPrint จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น
กิจกรรมส่งเสริมการเรียนรู้ด้านอาหาร หม่าล่าเน้นสุขภาพ

-

7. กิจกรรมครั้งที่ 3 1 เม.ย. 2568 1 เม.ย. 2568
  • ค่าวิทยากร จำนวน 1 คน 2 ชั่วโมง ๆละ 600 บาท เป็นเงิน 1,200 บาท
  • ค่าวิทยากร จำนวน 1 คน 2 ชั่วโมง ๆละ 300 บาท เป็นเงิน 600 บาท
  • ค่าอาหารว่าง  จำนวน  40 คน คนละ 20  บาท เป็นเงิน 800 บาท ค่าอุปกรณ์กิจกรรมครั้งที่3
  • กิจกรรม  “ วาดลวดลาย สะบัดสี ”
  1. ดินสอ HB มาสเตอร์ฮาร์ต 50 ด้าม = 121 บาท
  2. กระปุกใส่สี 1 โหล 30 บาท จำนวน 2 โหล = 60 บาท
  3. จันติ้ง ( สำกรับเขียนเทียน ) อันละ 195 บาท จำนวน 4 อัน = 780 บาท
  4. เฟรมไม้ ขนาด 70*90 อันละ 50 บาท จำนวน 20 อัน
    = 1,000 บาท
  5. พู่กัน 4 ชุดๆละ 120 บาท= 480 บาท รวม  2,441  บาท

- กิจกรรม  “ บาติกสร้างสรรค์ ” 1. ผ้าคอตตอนหลาละ 80 บาท จำนวน 20 หลา = 1,600 บาท 2. เทียนสำหรับทำบาติก ก้อนละ 500 กก จำนวน 4 ก้อน ก้อนละ 130 บาท = 520 บาท 3. สีผงบาติกขนาด 50 กรัม สีละ 280 บาทจำนวน 12 สี
= 3,360 บาท 4. โซเดียมชิลิเกตสำหรับเคลือบผ้า 5 ลิตร = 400 บาท
รวม  5,880  บาท รวมทั้งหมดเป็น  10,921    บาท

กิจกรรมครั้งที่ 3 กิจกรรม วาดลาย สะบัดสี

-

ผุ้เข้าร่วมกิจกรรมได้ร่วม วาดลาย สะบัดสี

-

8. กิจกรรมครั้งที่ 4 1 เม.ย. 2568 1 เม.ย. 2568
  • ค่าวิทยากร จำนวน 3 คน ชั่วโมง ๆละ 300 บาท ทั้งหมด 5 ชั่วโมง เป็นเงิน 1,500 บาท
  • ค่าอาหารว่าง ( ช่วงเช้า )  จำนวน  40 คน คนละ 20  บาท เป็นเงิน 800 บาท ค่าอุปกรณ์กิจกรรมครั้งที่4
  • กิจกรรม “ จักสานเตยป่า ”
  1. ค่าตัดเตย 600 บาท
  2. ลูกปัดถุงละ 200 บาท รวม 800 บาท

- กิจกรรม “ข้าวหลามเพื่อสุขภาพ”
1. ข้าวเหนียว 6 กิโลกรัม ๆละ 35 บาท =210 บาท 2. น้ำกะทิคั้นสด 300 บาท 3. ถั่วขาว 2 ถุง 60 บาท 4. ถั่วดำ 2 ถุง 100 บาท 5. น้ำตาลทราย 2 กก ๆ ละ 30 บาท = 60 บาท 6. เกลือ 1 ถุง 10 บาท 7. ถั่วแดง 2 ถุง 100 บาท 8. ใบเตย 20 บาท 9. อัญชัน 20 บาท 10. ไม้ไผ่ 200 บาท 11. ถ่าน 1 กระสอบ 160 บาท ใช้ 2 กระสอบ
320 บาท 12. กะละมัง 3 ใบๆละ 25 บาท= 75 บาท 13. ตะกร้า 3 ใบๆละ 25 บาท = 75 บาท 14. ไม้คีบถ่าน 1 อัน 27 บาท
รวม 1,577 บาท ค่าอาหารว่างและเครื่องดื่ม เด็ก จำนวน 40 คน คนละ20บาท เป็นเงิน 800 บาท รวมทั้งหมดเป็นเงิน 5,477  บาท

กิจกรรมที่ 4

-

ผู้เข้าร่วมกิจกรรมได้ร่วมทำกิจกรรมจักรสานเตยป่าและการทำข้าวหลามสุขภาพ

-