โครงการเยาวชนรักษ์สุขภาพ
| กิจกรรม | ระยะเวลา | เป้าหมาย/วิธีการ | ผลการดำเนินงาน | ปัญหา/อุปสรรค/แนวทางแก้ไข | ||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| ตามแผน | ปฏิบัติจริง | ตามแผน | ปฏิบัติจริง | ตามแผน | ปฏิบัติจริง | |||
| 1. | 1 หยุดเชื้อรักษาสุขภาพ | 1 มิ.ย. 2564 | - | 1.1 กิจกรรมอบรมให้ความรู้นักเรียน
1.2 กิจกรรมอบรมให้ความรู้ผู้ปกครอง
1.3 กิจกรรมหน้ากากหยุดเชื้อด้วยมือหนู
งบประมาณ
1.ค่าอาหารเที่ยง อาหารว่างและเครื่องดื่มสำหรับผู้ปกครองนักเรียนผู้เข้าร่วมอบรม |
- |
- |
- |
- |
| 2. | 2.สมุนไพรลูกประคบเพื่อสุขภาพ | 1 มิ.ย. 2564 | - | 2.1 กิจกรรมอบรมให้ความรู้นักเรียน
2.2 กิจกรรมแปรรูปสมุนไพรลูกประคบ
งบประมาณ |
- |
- |
- |
- |
| 3. | ฟันแข็งแรงสร้างยิ้มสวย* | 1 มิ.ย. 2564 | - | 3.1 กิจกรรมอบรมให้ความรู้นักเรียน
3.2 กิจกรรมอบรมให้ความรู้ผู้ปกครอง
3.3 กิจกรรมประกวดหนูมะพร้าวยิ้มสวย
งบประมาณ
1.ค่าอาหารเที่ยง อาหารว่างและเครื่องดื่มสำหรับผู้ปกครองนักเรียนผู้เข้าร่วมอบรม
ค่าอาหารเที่ยง จำนวน 80 คน คนละ 50 บาท จำนวน 1 มื้อ เป็นเงิน 4000 บาท
ค่าอาหารว่างและเครื่องดื่ม จำนวน 80 คน คนละ 25 บาท จำนวน 2 มื้อ เป็นเงิน 4000 บาท
2.ค่าอุปกรณ์ในการแปรงฟันสาธิตการแปรงฟัน (แปรงสีฟัน, ยาสีฟัน,แก้วน้ำ)
ชุดละ 60 บาท จำนวน จำนวน 102 ชุด เป็นเงิน 6120 บาท
3.ค่าตอบแทนวิทยากร
วิทยากรจำนวน 1 คนจำนวน 4 ชั่วโมง ชั่วโมงละ 400 บาท เป็นเงิน 1600 บาท
4.ค่าเอกสารให้ความรู้จำนวน 80 ชุด ชุดละ 20 บาท เป็นเงิน 1600 บาท
ค่าป้ายประชาสัมพันธ์ ขนาด 1.20×2.40ตารางเมตร จำนวน 1 ป้ายเป็นเงิน 432 บาท |
- |
- |
- |
- |
| 4. | 4 คีตะมวยไทยสร้างสุขภาพ | 1 มิ.ย. 2564 | - | 4.1 กิจกรรมอบรมให้ความรู้การเฝ้าระวังภาวะทุพโภชนาการโดยใช้โปรแกรม kiddiary 4.2 กิจกรรมอบรมแกนนำต้นแบบ งบประมาณ 1.ค่าตอบแทนวิทยากร วิทยากรจำนวน 1 คนจำนวน 4ชั่วโมง ชั่วโมงละ 400 บาทเป็นเงิน 1600 บาท 2.ค่าอาหารว่างและเครื่องดื่มสำหรับนักเรียนผู้เข้าร่วมอบรม ค่าอาหารว่างและเครื่องดื่ม จำนวน 102 คน คนละ 25 บาท จำนวน 2 มื้อ เป็นเงิน 5100 บาท รวมเป็นเงิน 6700 บาท |
- |
- |
- |
- |
| 5. | รายงานผลการประเมินโครงการ | 1 มิ.ย. 2564 | - | 5.1 กิจกรรมจัดซื้อกระดาษเพื่อจัดทำรายงานผลโครงการ
5.2 จัดทำรูปเล่ม รายงานผลโครงการ
งบประมาณ
1.ค่ากระดาษ A4 จำนวน 2รีม ราคา รีมละ 130 บาท เป็นเงิน 260 บาท
2.จัดทำรูปเล่ม รายงานผลโครงการ จำนวน 2 เล่ม เล่มละ 100 บาท เป็นเงิน 200 บาท |
- |
- |
- |
- |