กิจกรรมที่1 กิจกรรมอบรมให้ความรู้การลด ละ เลิก การใช้ภาชนะโฟมบรรจุอาหาร
วิธีดำเนินการ 1. จัดประชุมเจ้าหน้าที่/ผู้ที่เกี่ยวข้องเพื่อวางแผนการทำกิจกรรม 2. จัดเตรียมข้อมูล/สถานที่/ความพร้อม 3. แจ้งแผนการปฏิบัติงานตามโครงการแก่ผู้ที่เกี่ยวข้อง 4. ดำเนินการตามแผนงานที่วางไว้ 5. ประชาสัมพันธ์การให้ข้อมูล ข่าวสารทางเครือข่ายอินเตอร์เน็ตทางเพจและFackbook ของอบต.ยะหา 6. สรุปผลการดำเนินงาน ชนิดกิจกรรม 1. กิจกรรมอบรมให้ความรู้การลด ละ เลิก การใช้ภาชนะโฟมบรรจุอาหาร 2. กิจกรรม รณรงค์ ประชาสัมพันธ์การลด ละ เลิก การใช้ภาชนะโฟมบรรจุอาหาร
- ค่าป้ายไวนิลโครงการ จำนวน 1 ผืน ๆ ละ 800 บาท เป็นเงิน800 บาท
กิจกรรมที่1กิจกรรมอบรมให้ความรู้การลด ละ เลิก การใช้ภาชนะโฟมบรรจุอาหาร
อบรมเชิงปฏิบัติการ ลด ละ เลิกใช้ภาชนะโฟมบรรจุอาหารเพื่อสุขภาพที่ดีรุ่นที่ 1 (จำนวน 75 คน)
1. ค่าตอบแทนวิทยากร จำนวน 1 คน ๆ ละ 6 ชม.ๆ ละ 300 บาท เป็นเงิน 1,800 บาท
2. ค่าอาหารกลางวัน จำนวน 75 คนๆ 1 มื้อ ๆ ละ 50 บาท เป็นเงิน 3,750 บาท
3. ค่าอาหารว่างและเครื่องดื่ม จำนวน 75 คน ๆ ละ 2 มื้อ ๆ ละ 25 บาท เป็นเงิน 3,750 บาท
4. ค่าวัสดุอุปกรณ์ที่จำเป็นสำหรับดำเนินโครงการเป็นเงิน 7,155 บาท
- สมุด 75 เล่มๆ ละ 20 บาท เป็นเงิน1,500 บาท
- ปากกา 75 ด้ามๆ ละ 10 บาท เป็นเงิน750 บาท
- เอกสารประกอบการอบรม 75 ชุดๆ ละ 30 บาท เป็นเงิน 2,250 บาท
- แฟ้มใส่เอกสาร 75 แฟ้มๆ ละ 25 บาท เป็นเงิน 1,875 บาท
- กระดาษบรู๊ฟ 12 แผ่นๆ ละ 10 บาท เป็นเงิน120บาท
- ปากกาเคมีสองหัว ตราม้า จำนวน 3 กล่องๆละ 220 บาท เป็นเงิน 660 บาท
รวมเป็นเงิน 16,455 บาท
อบรมเชิงปฏิบัติการ ลด ละ เลิกใช้ภาชนะโฟมบรรจุอาหารเพื่อสุขภาพที่ดีรุ่นที่ 2 (จำนวน 75 คน)
1. ค่าตอบแทนวิทยากร จำนวน 1 คน ๆ ละ 6 ชม.ๆ ละ 300 บาท เป็นเงิน 1,800 บาท
2. ค่าอาหารกลางวัน จำนวน 75 คนๆ 1 มื้อ ๆ ละ 50 บาท เป็นเงิน 3,750 บาท
3. ค่าอาหารว่างและเครื่องดื่ม จำนวน 75 คน ๆ ละ 2 มื้อ ๆ ละ 25 บาทเป็นเงิน 3,750 บาท
4. ค่าวัสดุอุปกรณ์ที่จำเป็นสำหรับดำเนินโครงการ เป็นเงิน 7,155 บาท
- สมุด 75 เล่มๆ ละ 20 บาท เป็นเงิน 1,500 บาท
- ปากกา 75 ด้ามๆ ละ 10 บาท เป็นเงิน750 บาท
- เอกสารประกอบการอบรม 75 ชุดๆ ละ 30 บาทเป็นเงิน2,250 บาท
- แฟ้มใส่เอกสาร 75 แฟ้มๆ ละ 25 บาท เป็นเงิน1,875 บาท
- กระดาษบรู๊ฟ 12 แผ่นๆ ละ 10 บาทเป็นเงิน 120บาท
- ปากกาเคมีสองหัว ตราม้า จำนวน 3 กล่องๆละ 220 บาท เป็นเงิน660 บาท
รวมเป็นเงิน 16,455 บาท